



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 06/12/2025.**

[Mikoa ya Kagera na Kigoma]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Lindi na Mtwara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Ruvuma]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dar es salaam na Tanga]: [Mkoa ya Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Katavi na Tabora]: [Mikoa ya Morogoro, Singida na Dodoma]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Rukwa, Iringa, Njombe, Songwe na Mbeya]: [Mikoa ya Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	17°C	12:17	12:31
D'SALAAM	34°C	24°C	11:59	12:27
DODOMA	33°C	19°C	12:15	12:36
KIGOMA	28°C	21°C	12:40	01:02
MBEYA	28°C	15°C	12:19	12:53
IRINGA	30°C	17°C	12:12	12:42
NJOMBE	23°C	11°C	12:12	12:50
MWANZA	30°C	19°C	12:32	12:44
TABORA	34°C	20°C	12:28	12:50
TANGA	32°C	24°C	12:03	12:25
ZANZIBAR	32°C	24°C	11:59	12:27

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Mashariki** kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa Pwani yote.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa Kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Jumatatu** tarehe **08/12/2025: Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 06/12/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz